News Từ ngày Jeff hói giảm hoa hồng Amazon Affiliate về gần mức Zero

nhiphan

Sống lại rồi hả Nhi??? tìm mỏi mắt mới được, giờ tên miền chả có gì giá cũng trên trời. Mà thôi xác định rồi ko đổi nữa, muốn bán được giá đó hơi khó, người có nhu cầu làm site chính mới mua. Để tự nó ra income rồi lấy hết tiền đập vô nó, khỏi rút về. Nó đa dạng link sẵn giờ chờ backorder vài domain 50usd hỗ trợ cho nó là ok. Hôm bữa hụt cái tên miền với thằng Dropcap.
Tạo nick mới đó. Đợt này Google cập nhật tè le hết, từ khóa nhảy ảo tùng chảo.

Mạnh Thìn

Active Member
Hoho của hời đã về tay, có link của cả trăm tờ báo lớn, wikipedia, tripvisor mà mấy tool check link nó ko phát hiện ra, mình Google bằng tay ra quá trời link, có 20 page chả có nội dung gì, bỏ phế bao nhiêu năm mà Google nó vẫn ghé thăm hàng ngày. Godaddy nó bán mình 970$, giờ đăng nhập thấy nó định giá 150$. :eek::eek::eek::eek:
Giờ chăm chỉ lo content thôi, đỡ được một khối tiền đi link.
Bác ơi cho hỏi cách bác tìm domain
Thường bác tìm hay lọc domain tốt bằng tool gì vậy. Mình tìm bằng register compass thấy ít lắm. Mong bác chỉ giáo cho

nhiphan

Thường bác tìm hay lọc domain tốt bằng tool gì vậy. Mình tìm bằng register compass thấy ít lắm. Mong bác chỉ giáo cho
giờ mua domain như mò kim đáy bể, covid 19 làm lượng người làm affiliate tăng lên cạnh tranh khốc liệt. Trước đây 1 domain mua $12 giờ phải từ 50 mới mua được, thậm chí là lên vài trăm :'(

Mạnh Thìn

Active Member
giờ mua domain như mò kim đáy bể, covid 19 làm lượng người làm affiliate tăng lên cạnh tranh khốc liệt. Trước đây 1 domain mua $12 giờ phải từ 50 mới mua được, thậm chí là lên vài trăm :'(
Mình muốn hỏi công cụ tìm chứ không hỏi giá bạn ơi.

Mạnh Thìn

Active Member
domcop thôi
Cảm ơn bạn.
Cái comment trên thấy lạ nha. Thấy bạn nói có kinh nghiệm làm affilate amz lại có biết đấu giá thì cho mình hỏi bạn tìm mua domain tốt ở đâu mà có giá 12$ thế, kể cả 50$ hay 100$ miễn là nó tốt là đc. Lên bid goddady trước giờ cũng thường ko dưới 100 từ vài năm nay rồi. Mua expired thì lúc nào cũng giá niêm yết rồi. Ko hiểu cách bạn tìm thế nào?

nhiphan

Cảm ơn bạn.
Cái comment trên thấy lạ nha. Thấy bạn nói có kinh nghiệm làm affilate amz lại có biết đấu giá thì cho mình hỏi bạn tìm mua domain tốt ở đâu mà có giá 12$ thế, kể cả 50$ hay 100$ miễn là nó tốt là đc. Lên bid goddady trước giờ cũng thường ko dưới 100 từ vài năm nay rồi. Mua expired thì lúc nào cũng giá niêm yết rồi. Ko hiểu cách bạn tìm thế nào?
Bạn muốn domain tốt thì bạn mua giá cao, mình thì mua domain cùi mía thôi.

supernguyen

Active Member
domcop làm gì cho tốn tiền, expireddomain ấy, lọc từ khoá, majes các kiểu rồi lưu đường link chứa mấy thông tin ?=lalala lại, vài ngày ghé xem một lần. Nó tự lọc sẵn, xem cái lịch sử archive với lịch sử whois nếu trùng nhau thì khả năng tên miền chưa qua tay, chưa bị spam, check google index, archive nữa là xong.

supernguyen

Active Member
tên miền 4usd mua porkpun, mua cái scrapebox có 60usd lọc tên miền hết hạn thủ công. Nghèo nữa thì dùng IDM download html về lọc links ra. Mà theo kinh nghiệm mình tìm mấy tuần rồi tìm được rất ít, tốn công sức thời gian, tên miền TF DA trên 15 được 5 pé, lịch sử cũng ko được sạch sẽ cho lắm. Nói chung thử chơi cho biết, tên miền ngon ngon chút là bị thằng Dropcap hoặc tụi China hốt hết cách đây vài tháng. Ko hy vọng nhiều, ko nên bỏ tiền vào mấy cái phần mềm săn tên miền.

supernguyen

Active Member
mua tên miền hết hạn vui lắm, hôm bữa mình mua 1 pé org check ngoài toàn link gov, edu vô search console có mỗi 3 links từ 3 web xx. Giờ mình dùng nó làm thử nghiệm mới.

Mạnh Thìn

Active Member
mua tên miền hết hạn vui lắm, hôm bữa mình mua 1 pé org check ngoài toàn link gov, edu vô search console có mỗi 3 links từ 3 web xx. Giờ mình dùng nó làm thử nghiệm mới.
nếu expired thì bác phải đợi search console update dần. Check ngoài thấy link là do tool crawl được. Lâu rồi mình ko tìm expired vì tụi China nó có tool với nó làm blackhat, nó mua hàng loạt nhiều con cảm giác tụi nó fake được chỉ số. Móa TF CF 30+ mà check ko ra backlink nào
Đúng là tool domcop với register compass nó phổ biến quá. 1 cái cả trăm ông cùng soi thì cũng nản.
Tìm domain cũng vui ghê, hôm nọ chả nhớ là tìm kiểu gì, vớ ngay được 1 bé có chỉ số TF 28 CF 25 backlink cũng khá ngon, toàn các trang kiểu công ty đặt về. web đang hoạt động bình thường chắc chủ cũ quên không gia hạn, thấy có trên aution. Giá bid 56$ mà vào bid có chênh 1$ thắng luôn. Ước gì tìm đc con nào cũng như con đó thì vui

nhiphan

nếu expired thì bác phải đợi search console update dần. Check ngoài thấy link là do tool crawl được. Lâu rồi mình ko tìm expired vì tụi China nó có tool với nó làm blackhat, nó mua hàng loạt nhiều con cảm giác tụi nó fake được chỉ số. Móa TF CF 30+ mà check ko ra backlink nào
Đúng là tool domcop với register compass nó phổ biến quá. 1 cái cả trăm ông cùng soi thì cũng nản.
Tìm domain cũng vui ghê, hôm nọ chả nhớ là tìm kiểu gì, vớ ngay được 1 bé có chỉ số TF 28 CF 25 backlink cũng khá ngon, toàn các trang kiểu công ty đặt về. web đang hoạt động bình thường chắc chủ cũ quên không gia hạn, thấy có trên aution. Giá bid 56$ mà vào bid có chênh 1$ thắng luôn. Ước gì tìm đc con nào cũng như con đó thì vui
May mắn vậy bạn. Mình giờ lên bit mấy domain cùi cùi mà tụi nó bit mấy trăm, ngàn mấy khiếp luôn.

thien

Mình mua ở 2 nhà cung cấp thôi, rải ra nhiều nhà thì tốt hơn. 1 nhà thì mua vài cái servers, mỗi cái thì mua thêm vài cái IP Alias. Mục đích mà đa dạng IP khác nhau và nhà cung cấp khác nhau là đc mà. Cẩn thận a e dùng thêm cloudflare ẩn cái IP đi.
Vậy thì cũng phải nhiều acc cloudflare, ko là bị trùng Dns.
Còn acc gmail để quản lý gsc thì b fake info ko? Dùng số đt us hay vn

supernguyen

Active Member
Mình đang chế tạo ra cách mới ko cần dùng đến PBN nữa, vài tuần nữa sẽ cho kết quả. Dùng PBN tốn tiền và thời gian quá :)