Hỏi Tài khoản Amazon Affiliate Approval

vnproc

Chào mọi người..

Mình mới đăng ký tài khoản Amazon Affiliate. Sau khi đăng ký xong mình thấy Amazon có ghi sau 180 ngày nếu không có Order thì tại khoản sẽ blocked.
Vậy cho mình hỏi có bao nhiêu Order thì tài khoản Amazon Affiliate mới được phê duyệt ? Và các Order này là trong 180 ngày kể từ khi đăng ký hay sau 30 ngày họ reset lại các Order. (Các Order là của 1 buyer hay phải nhiều buyer)
Và muốn có API Key và API Secres để add vào Plugin thì chỉ khi tài khoản được phê duyệt mới có đúng không

Cảm ơn mọi người

tienloi

Member
1) Chỉ cần phát sinh tối thiểu 1 order từ AMZ tag id của bạn là được approval.
2) 180 ngày tính từ ngày bạn đăng ký
3) API thì mình không dùng, nên không biết. Hóng các thánh khác vào trả lời.

trungt25

Member
Chào mọi người..

Mình mới đăng ký tài khoản Amazon Affiliate. Sau khi đăng ký xong mình thấy Amazon có ghi sau 180 ngày nếu không có Order thì tại khoản sẽ blocked.
Vậy cho mình hỏi có bao nhiêu Order thì tài khoản Amazon Affiliate mới được phê duyệt ? Và các Order này là trong 180 ngày kể từ khi đăng ký hay sau 30 ngày họ reset lại các Order. (Các Order là của 1 buyer hay phải nhiều buyer)
Và muốn có API Key và API Secres để add vào Plugin thì chỉ khi tài khoản được phê duyệt mới có đúng không

Cảm ơn mọi người
api thì không cần approve vẫn lấy được.

vnproc

1) Chỉ cần phát sinh tối thiểu 1 order từ AMZ tag id của bạn là được approval.
Cảm ơn bạn nhiều.
Cho mình hỏi thêm 1 order từ AMZ tag id. Nhưng người dùng không mua sản phẩm trên site mình mà mua sản phẩm khác khi họ thấy phù hợp hơn trên AMZ. Như vậy AMZ có tính cho tag id của mình không? Vì mình có thấy cookies ở đây.

tienloi

Member
Mặc kệ khách hàng mua sản phẩm j, miễn sao dính cookies (chứa tag id của bạn) là được.

tuanamazon

income dc 1 đơn là AMZ vào trang bạn check rồi, họ approval nhanh lắm. Của mình đến tháng thứ 3 tự nhiên vào check như mọ khi thì thấy ra 3 đơn, 2 tiếng sau AMZ gửi xác nhận đã dc approval tài khoản.