Nhờ tư vấn: Làm gì với site như thế này

Mạnh Thìn

Active Member
Chào các bác, chả là vừa mới ngó được một bé có age 6 tuổi, có các chỉ số khá đẹp từ khóa global và cả US rank top 1 khá nhiều. Cơ mà giá chát quá. 2500$. Không biết mua về có thể làm được gì với bé này bây giờ
Backlink khá xịn có nhiều link dofollow từ cnn, bbc, nytimes .... trỏ về
Bán guest có thu hồi vốn được không các bác. Hay là làm gì ra tiền với site như thế này. cơ bản là cái giá 2500$ hơi chát. Mua về không biết làm gì ra tiền với em ấy nên lăn tăn
17411742

Last edited:

supernguyen

Active Member
bán guest post, mỗi link 200 usd, 15 link dư vốn. Mà có chắc giá đó ko. Nhìn cái link với cái organic ko tương xứng ko chừng là cái PBN cũ của ai đó mới có giá hời vậy.

Mạnh Thìn

Active Member
top từ khóa rank nhiều về những mảng, lĩnh vực nào b?
nó kiểu như 1 tổ chức uy tín ấy bác, họ không phát triển nữa. trước công ty này nổi tiếng phết, wikipedia nói nhiều về nó. Có nhiều dự án cho
cộng đồng

Mạnh Thìn

Active Member
bán guest post, mỗi link 200 usd, 15 link dư vốn. Mà có chắc giá đó ko. Nhìn cái link với cái organic ko tương xứng ko chừng là cái PBN cũ của ai đó mới có giá hời vậy.
chắc mà, đang xin nhà tiền để xúc, bên bán uy tín lắm. Namecheap báo giá mà. Trước em mua của namecheap 1 con premium của Namecheap rồi
như vậy rồi chưa thấy nó đòi lại gì cả. với lại đây là website của 1 công ty, nó không chủ định SEO
1743

mrspeed

Member
Trước khi mua bạn phải có kế hoạch phát triển và tối ưu, ko nên mua chỉ vì chỉ số hay traffic brand. Nếu bán được guest post mà đã lời rồi thì mua thôi.

P/s: traffic mà tier 1 country thì xúc thôi :D

Mạnh Thìn

Active Member
Trước khi mua bạn phải có kế hoạch phát triển và tối ưu, ko nên mua chỉ vì chỉ số hay traffic brand. Nếu bán được guest post mà đã lời rồi thì mua thôi.

P/s: traffic mà tier 1 country thì xúc thôi :D
tại amz thì thấy mua con này về mà đầu tư thì hơi phí vì commis thấp quá., bán guest có vẻ ổn hơn. tính sơ sơ cũng có vài người đặt link rồi, được khoảng 700$ tiền đặt chỗ trước. Bán guest là kế hoạch mình muốn thu hồi một phần vốn thôi.
Mình cũng có sơ sơ kế hoạch phát triển thêm, bản thân traffic của nó không phải key brand thấy key top 1 voloum 40k/ tháng CPC = 3$ chắc về đặt thêm content để đặt adsense. rồi phát triển dần lên,

Last edited:

nhiphan

tại amz thì thấy mua con này về mà đầu tư thì hơi phí vì commis thấp quá., bán guest có vẻ ổn hơn. tính sơ sơ cũng có vài người đặt link rồi, được khoảng 700$ tiền đặt chỗ trước. Bán guest là kế hoạch mình muốn thu hồi một phần vốn thôi.
Mình cũng có sơ sơ kế hoạch phát triển thêm, bản thân traffic của nó không phải key brand thấy key top 1 voloum 40k/ tháng CPC = 3$ chắc về đặt thêm content để đặt adsense. rồi phát triển dần lên,
Bán lại cho mình 2k6 đi, lời ngay $100.

tpngo13

Member
Tháng trước mình mới tạch một site vì thằng chủ cũ kiện trademarks với bản quyền,..balabala
1744

Bác nào chơi domain đấu giá thì chú ý mấy domain đã được đăng ký sử dụng bởi công ty, tổ chức, nhà hàng, khách sạn,...
vì bọn này thường là có đăng ký hoạt động doanh nghiệp, pháp nhân các kiểu, nó kiện là auto chết.

Mạnh Thìn

Active Member
Tháng trước mình mới tạch một site vì thằng chủ cũ kiện trademarks với bản quyền,..balabala
View attachment 1744

Bác nào chơi domain đấu giá thì chú ý mấy domain đã được đăng ký sử dụng bởi công ty, tổ chức, nhà hàng, khách sạn,...
vì bọn này thường là có đăng ký hoạt động doanh nghiệp, pháp nhân các kiểu, nó kiện là auto chết.
bạn có check lại xem nó đăng ký ở đâu không? có check được nó đăng ký thế nào không? mà nó đã bỏ thì mình được phép dùng chứ nhỉ, thằng chủ site này nó to vật vã bạn ạ, nó còn có mối quan hệ với lớn với tụi iccan, mình đọc thông tin về nó quá khứ nó dữ dội lắm. check mấy cái trademark thì không thấy có bản quyển gì, sợ nhất mình không biết cách check. Sợ kiểu đăng ký trade mark như kiểu Samsung ngày xưa có ông cầm đc domain rồi mà vẫn mất. Mà bạn ơi, bị toi vậy có đòi lại được tiền nhà cung cấp hay không

supernguyen

Active Member
Mình bỏ tên domain vào check thì không thấy gì ? như vậy ổn không bạn ơi thật sự số tiền to quá
View attachment 1745
tách cái tên miền ra tên bỏ vô trang gov chính thức của Mỹ. Mình cũng mua của một công ty phá sản 4 năm rồi. Tên miền của nó chung chung, tra cũng ko thấy đăng ký gì. Godaddy bán cho mình, giữ hoá đơn lại có gì kiện lại thằng Godaddy kêu nó bồi thường.

Mạnh Thìn

Active Member
tách cái tên miền ra tên bỏ vô trang gov chính thức của Mỹ. Mình cũng mua của một công ty phá sản 4 năm rồi. Tên miền của nó chung chung, tra cũng ko thấy đăng ký gì. Godaddy bán cho mình, giữ hoá đơn lại có gì kiện lại thằng Godaddy kêu nó bồi thường.
cảm ơn bác, em có giữ hết hóa đơn bên namecheap có phải chụp màn hình chụp lại check lúc mua không bác nhỉ

supernguyen

Active Member
cảm ơn bác, em có giữ hết hóa đơn bên namecheap có phải chụp màn hình chụp lại check lúc mua không bác nhỉ
đó là mình nói thôi, quan trọng là luật Mỹ. Tra nếu ko dính trademark mua cho an toàn. Và ko nên sửdụng để bán hàng hoá có trademark cũ. ICANN không bảo hộ tên miền kiểu chung chung như house garden plant. Phải có cái gì đặc biệt (vd gramma mà ko phả grammar) hoặc là bự như Amazon (tên sông Amazon) nhưng đã được người dùng nhận thức khi mua hàng hoá, mới được bảo hộ tên miền. Mình tìm hiểu luật nó là vậy.

nhiphan

Mấy bác giờ còn tìm domain dạng từ khóa chính nữa không? kiểu best....com