Hỏi Amazon Thanh Toán Tháng 12

Hi all ! Việc là mình đã nhận mail thông báo $ tháng 12 từ Amazon và lịch sử giao dịch trong Amazon cũng đã thấy trừ ngày 28/2/2019. ( > 100$ ) . Nhưng đã 7 ngày trong payoneer vẫn chưa thấy tiền load về.( tháng 2 mình mới làm lại thẻ payoneer do thẻ hết hạn và đã xác nhận thành công ngày 17/2/2019) ...Mình đã gọi lên Payoneer nhưng bên đó bảo vẫn chưa nhận dc thanh toán nào từ Amazon cả. cả nhà đã ai bị trường hợp đó chưa ? và có link suport của Amazon k ? cho mình xin với.

Cảm ơn cả nhà. chúc cả nhà nhiều xèng !

supernguyen

Member
Thay đổi tài khoản thanh toán thì 2 tháng sau mới có hiệu lực, theo trường hợp của bạn tháng 2 khai báo thì tháng 4 bạn mới nhận tiền hoa hồng của tháng 2 vào thẻ mới (nếu tháng 2 có trên 50$ thu nhập). Tiền trước tháng 2 sẽ thanh toán theo phương pháp bằng thẻ cũ, hoặc theo phương pháp khác (gift card chẳng hạn). Theo mình nghĩ là vậy.

Thay đổi tài khoản thanh toán thì 2 tháng sau mới có hiệu lực, theo trường hợp của bạn tháng 2 khai báo thì tháng 4 bạn mới nhận tiền hoa hồng của tháng 2 vào thẻ mới (nếu tháng 2 có trên 50$ thu nhập). Tiền trước tháng 2 sẽ thanh toán theo phương pháp bằng thẻ cũ, hoặc theo phương pháp khác (gift card chẳng hạn). Theo mình nghĩ là vậy.
Hi bạn.. mình vẫn cùng 1 tài khoản thanh toán. chỉ khác là thẻ cũ hết hạn mình làm thẻ mới và đã xác nhận hôm 17/2/2019. mình check paymen infor trong Amz thì trùng với payment trong payoneer ấy..bạn có link suport của Amz không. cho mình xin với. mình tìm không ra. cảm ơn bạn nhiều !

supernguyen

Member
Hi bạn.. mình vẫn cùng 1 tài khoản thanh toán. chỉ khác là thẻ cũ hết hạn mình làm thẻ mới và đã xác nhận hôm 17/2/2019. mình check paymen infor trong Amz thì trùng với payment trong payoneer ấy..bạn có link suport của Amz không. cho mình xin với. mình tìm không ra. cảm ơn bạn nhiều !
Bạn tìm trong mấy cái term hay agreement gì đó, search payment thử xem.

tuanamazon

bạn thớt dùng thẻ àk. Mình dùng tk PO online thui, khi nào có tiền từ amazon về là mình chuyển tiền về ngân hàng VN là xong